GoodSoundHub.com
ข่าว: สมาชิกใหม่โปรดอ่าน....ห้ามสมาชิกใหม่โพสข้อความประเภท"มั่วโฆษณา" หรือ"แอบโฆษณา" โดยเด็ดขาด   

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "TIME + กาล" ฝีมือศิลปินไทยน่าสนับสนุน  (อ่าน 5419 ครั้ง)
YOT
Administrator
Hero Member

มันผู้ใดทำลาย ขายชาติ จงพินาศฉิบหายไม่ตายดี

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 04:27:08 PM »

ผมได้รับซีดีแผ่นนี้โดยนายต้นเป็นผู้ซื้อส่งไปให้
นายต้นซื้อซีดีแผ่นนี้จากร้านขายซีดีมือสองบนห้างแถวถนนงามวงศ์วาน โดยขณะที่ซื้อนั้นนายต้นได้บังเอิญพบกับเจ้าของผลงานได้พูดคุยกันและได้รับทราบถึงความตั้งใจของเจ้าของผลงาน นายต้นก็เลยสนับสนุนเป็นของตัวเองแล้วก้อเลยซื้อให้ผมด้วย

ปกจะเป็นแบบนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 04:36:34 PM โดย YOT » บันทึกการเข้า

Video from my listening room :

http://www.youtube.com/user/YOT4005?feature=mhee
YOT
Hero Member

มันผู้ใดทำลาย ขายชาติ จงพินาศฉิบหายไม่ตายดี

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 04:38:58 PM »

บรรจุภัณฑ์ทำได้ดีทีเดียวครับ  ยิ้มกว้างๆ

ตัวแผ่น-ด้านซ้ายมือครับ

Video from my listening room :

http://www.youtube.com/user/YOT4005?feature=mhee
YOT
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 04:39:46 PM »

ปกหลังครับ

YOT
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:17:34 PM »

ซีดีแผ่นนี้ข้างในมีเหมือนเป็นหนังสือเล่มเล็กบ่งบอกความเป็นมาของศิลปินหลัก คือ คุณวินัย โสตถิพันธ์เอาไว้แล้วพอสมควรครับ ที่สะดุดตาสะดุดใจ ก็เห็นจะเป็นนามสกุลที่คุ้นๆ ว่าจะเป็นนามสกุลของศิลปินอาวุโสท่านหนึ่งที่เป็นผู้เล่นเครื่องดนตรีชนิด"ไวโอลิน" ให้กับวงดนตรีชื่อ"เยื่อไม้" ซึ่งมีนักร้องหญิงที่เราคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี คือคุณอรวี สัจจานนท์ และคุณวิระ บำรุงศรีเป็นนักร้องนำชาย

*ช่วงต่อจากนี้เป็นเนื้อความที่มาจากอีเมล์ของน้าชวพันธ์ และเฮียดำริส่งมาให้ผมอีกทีนะครับ*

"วู๊ดดี้" พรพิทักษ์สุข Sound Engineer
            จากการคิดนอกกรอบของคุณ โอ(ชัชวาล  สุรเดช) เจ้าของค่ายเพลง 12 Bar ที่ต้องการfeeling ของนักดนตรี ความสดของการเล่น และที่สำคัญคือ sound ต้องออกมาแบบมีมิติสมจริงเหมือนเรากำลังฟังจากนักดนตรีที่เล่นอยู่ข้างหน้าเรา นี่เป็นแนวคิดสำคัญของอัลบั้มนี้ที่มากจากตำว่า naturally balance ซึ่งเป็นการบันทึกเสียงในแบบ live โตยบันทึกเสียงที่นักดนตรีเล่นพร้อมกันทุกชิ้นและบันทึกโดยไม่มีการ edit(เล่นผิดก็ต้องเล่นกันใหม่ไม่มีการอัดทับหรือ doubling track)        

ซีดีแผ่นนี้บันทึกเสียงที่ Maestro music school อาคาร SQI group มี “วู๊ดดี้" พรพิทักษ์สุข เป็นSound Engineer

มีเพลงหนึ่งในอัลบั้มนี้ที่มีเสียงไม้กลองที่อาจารย์คมทำหล่นในระหว่างเปลี่ยนไม้ (ลองฟังซิครับว่าเพลงไหน)

ซีดี Time + กาล ผลงานในกระแสสำนึกของ วินัย โสตถิพันธุ์

(บันทึกแบบ naturally balance 96/24 kHz)

วินัย โสตถิพันธุ์

หาซื้อที่ไหนไม่ได้ลองติดต่อที่

12 Bar

โทร         085   3225403(คุณ โอ)

ซีดีแผ่นนี้ประกอบด้วยเพลง ๙ เพลง

๑ Softly as in the morning Sunrise

เสมือนเป็นบทเพลงเริ่มเรื่องราวในผลงานชุดนี้ Intro ด้วย solo กลองตามด้วย bass line สิดประสานกับเสียงเปียโน ดั่งว่าต้องการปลุกให้ลุกจากอาการง่วงในยามแสงแรกของวันใหม่

๒ Here there and everywhere

ด้วยคำร้องและทำนองอันแสนจะคุ้นหู  กับ Melody ดั้งเดิม แต่ในครั้งนี้ถูกตอกย้ำด้วยเสียงเปียโน ให้ก้องกังวานอีกครั้ง กระชับขึ้นด้วยจังหวะของ bass และกลอง พอให้เกิดอาการฮัมตามไปโดยอัตโนมัติ

๓ September song

บรรยากาศของเดือนกันยายนมักเป็นช่วงอึมครึม  เทาๆหม่นๆ Theme ของเพลงนี้ก็ออกหม่นๆตาม แต่ยังคงไว้ซึ่งนัยยะบางอย่าง สังเกตได้จากเสียงชองไม้นวมที่กระทบกับหนังกลองสลับกับเสียง brush ที่สะกิดลงไปบนฉาบใบใหญ่

๔ Time

บทเพลงนี้เสมือนเป็นแกนของเวลาห้วงหนึ่ง Intro ของเปียโน เริ่มด้วยเสียงคีย์ต่ำๆ คลี่คลายด้วยโครงสร้างของ trio ที่ปล่อยให้ตึความได้อย่างอิสระ ทำให้บทเพลงนี้เชื่อมโยงอดีตถึงปัจจุบันได้อย่างมีเสน่ห์

ที่สำคัญเป็นบทเพลงที่ผลฟังสามารถสัมผัสได้ด้วยความรู้สึกถวิลหาอดีตอันแสนงาม  และเป็นเพลงที่ อาจารย์ วินัย โสตถิพันธุ์  เขียนขึ้นด้วยแรงบัลดาลใจจากเพลง “๑๖ ปี แห่งความหลัง” เพื่อน้อมคารวะต่อครูเพลงผู้ยิ่งใหญ่ “ครูสุรพล สมบัติเจริญ” โดยอยู่บนโครงสร้างของ blue ผสม jazz เติมเสน่ห์ด้วย solo bass ในท่อนกลางของเพลง และย้ำให้ระลึกอดีตด้วย melody ซึ่งกลมกล่อม และมีกลิ่นอายจางๆ ของความเป็นไทยแอบเร้นอยู่

๕ Night and day

เป็นความตั้งใจของพวกเราที่ต้องการให้เพลง  เพลงนี้วางยู่ตรงกลางของอัลบั้ม  ซึ่งอยากให้ผู้ฟังได้ผ่อนคลายอิริยาบถออกมายืดเส้น ขยับแข้งขยับขา กันเล็กน้อย บน Beat พองาม

๖ On green dolphin street

เพลงนี้แปลกและแตกต่าง  เพราะมีนักดนตรีรับเชิญอาทิเช่น อ. พลวิทย์ โอภาพันธ์ มาเป่า tenor saxophone ช่วยให้บรรยากาศคล้ายกับว่ากำลังพาเราเดินทอดน่องอยู่บนถนนชื่อแปลกๆสายนี้  ท่ากลางแสงสลัวๆในยามสนธยา

๗ Tenderly

อีกครั้งกับ Intro ของเสียงเปียโนที่ทำให้เราผ่อนคลาย ลองนั้งลงแล้วค่อยๆหลับตา นึกถึงความละมัน อ่อนโยน...เสียงสายของ double bass ทำให้เราได้ผ่อนคลายจนจินตนาการถึงคำร้องและทำนองอันแสนนุ่มละมุน สมกับชื่อของบทเพลงนี้

๘ My foolish heart

คือบทเพลงเกือบบทสุดท้ายของอัลบั้มนี้  เป็นการDuet กันระหว่างเปียโน กับ Double bass เสมือน เสียงการสนทนาระหว่างหญิงสาวกับชายหนุ่ม ที่ได้พบและพูดคุย ราวกับเป็นคนที่คุ้นเคยและรู้จักกันมานานแสนนาน ในบรรยากาศคืนเหงาที่บาร์แจ๊สแห่งหนึ่ง

๙ กาล

คำไทยเด่นแฝงความหมายมากมาย การ Solo เปียโนของ อาจารย์ วินัย โสตถิ พันธุ์ บงบอกได้ถึงลักษณะเฉพาะตัวอันเป็นเอกลักษณ์ ท่วงทำนองมีความเป็นไทย แต่นำเสนอด้วยเครื่องดนตรีสากลได้อย่างกลมกลืน โครงสร้างของเพลงเป็นแบบ free from ระดับหนึ่ง ที่ปราศจากเสียงประกอบของเครื่องดนตรีอื่น ต้องถือว่าการเล่นอยู่ในรูปแบบนี้ขึ้นอยู่กับอารมณ์ ผสานรวมไปกับบรรยากาศในช่วงเวลาที่กำลังเล่น และที่สำคัญความเด็ดขาดจากจิตใจอันแน่วแน่ ผ่านทักษะทั้งหมดซึ่งเป็นประสบการณ์ส่วนตัว และนี้คือบทสรุปอันสวยงามของอัลบั้มนี้

วินัย โสตถิพันธุ์(อาจารย์ไข่)

หนึ่งในสามพี่น้องตระกูลนักดนตรีที่มีชื่อเสียงจากแดนใต้ อ.ระโนด จ.สงขลา พื้นฐานดนตรีที่อัดแน่นทั้งเพลงไทยเดิมที่สืบทอดจากครอบครัวและเพลงสากลที่ได้เรียนรู้จาก นบ และ แนบ โสตถิพันธ์ ผู้เป็นพี่ชาย หลังผละจากฆ้องวง วินัยขยับมาเล่นกีตาร์ก่อนที่พี่ชายจะแนะนำให้เล่นเปียโนและฝึกฝนจากการฟังแผ่นเสียงเพลงแจ๊สของนักเปียโนระดับตำนาน รวมทั้งได้รับคำชี้แนะจากพี่ชายทั้งสอง

วินัย จบการศึกษาด้านศิลปศาสตร์จากวิทยาลัยครูสงขลา แต่เข้ามากรุงเทพฯ เพื่อเป็นมือกีตาร์แนวป๊อบร่วมรุ่นเดียวกันกับวงดนตรีอย่าง รอยัล สไปรท์ เคยตั้งวงกับเพื่อนในชื่อวง แวมไพร์ ยุคนิยมเพลง Sha LaLa ที่มากับกระแสแฟชั่นรองเท้าส้นตึกกางเกงขาบาน จากนั้นผันเข้าสู่ดนตรีแจ๊สจากการชักนำของพี่ชาย เคยร่วมวงสามพี่น้องในชื่อ Immortal เล่นแนวครอสโอเวอร์ระหว่างแจ๊สกับคลาสสิก โดยใช้ริธึ่มบีบ็อพ เป็นแนวทางใหม่ที่เรียบเรียงโดย นบ โสตถิพันธ์ เล่นตามคลับแถวซอยโชคชัยสี่ ลาดพร้าว ควบทั้งตำแหน่งเปียโนและกีตาร์

ต่อมาหันเข้าสู่แนวแจ๊สเต็มตัว เคยเล่นเปียโนโซโล่ที่ แบมบู บาร์ โรงแรมโอเรียนเต็ล มีงานแต่งเพลงประกอบสารคดีของการท่าอากาศยานแห่งประเทศไทย โดยร่วมกับพี่ชายทั้งสอง ในชื่อเพลง ‘ท่องไปในกาลเวลา’ ซึ่งคว้ารางวัลเมขลามาครอง จากนั้นได้ร่วมกับ ดร. สุกรี เจริญสุข ทำดนตรีประกอบรายการสารคดีโทรทัศน์ ‘โลกสลับสี’ และ ‘โลกสีน้ำเงิน’ ปัจจุบันเป็นครูสอนเปียโนที่โรงเรียนดนตรีศุภการ และเล่นประจำที่โรงแรมแชงกรีล่า
==============================================

klang
Moderator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:38:33 PM »

ขอบคุณที่แนะนำงานๆดีครับพี่ อ่านแล้วรู้สึกสนใจมากครับ คงต้องหามาลองฟัง  ยิ้ม

Mr.Stark
สมาชิกเปิดรับรุ่นแรก
Sr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:43:01 PM »

ขอบคุณครับ  อ่านหมดแล้ว รับรู้ได้เลยครับ ทั้งผู้ให้และผู้รับ มีความพิถีพิถัน ในผลงานคุณภาพของผู้ผลิต ขอบคุณพี่ๆทั้งสองครับ ( เป็นความรู้มากๆครับ )
ป.ล.น้องพน คงไม่รู้แน่ ว่าไม้ตก เพลงไหนครับ เพราะหมอกฟุ้งเต็มห้องเลยครับ คุณพี่
  ร้องไห้
phakung0710
สมาชิกรุ่นบุกเบิก
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 07:19:44 PM »

ขอบคุณครับ  อ่านหมดแล้ว รับรู้ได้เลยครับ ทั้งผู้ให้และผู้รับ มีความพิถีพิถัน ในผลงานคุณภาพของผู้ผลิต ขอบคุณพี่ๆทั้งสองครับ ( เป็นความรู้มากๆครับ )
ป.ล.น้องพน คงไม่รู้แน่ ว่าไม้ตก เพลงไหนครับ เพราะหมอกฟุ้งเต็มห้องเลยครับ คุณพี่
 ร้องไห้

ต้องขอบคุณพี่ยศ ที่ริวิว CD ให้ฟังครับ
ชุดน้องพน  คงไม่รู้แน่ ว่าไม้ตก เพลงไหนครับ เพราะหมอกฟุ้งเต็มห้องเลยครับ
ชุดของพี่ก็คงฟังไม่รู้เหมือนกันแน่ๆเลยครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 09:30:41 PM โดย phakung0710 » บันทึกการเข้า
por001
Moderator
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 07:30:18 PM »

ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำครับ ต้องหามาลองฟังบ้างแล้ว จุมพิต
Dumri
Global Moderator
Hero Member

Red devil's army

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 08:13:34 PM »

ผมได้ลองเปิดฟังแล้วเหมือนกันครับ บอกได้คำเดียวว่าเยี่ยมครับ
ฝีมือดนตรีไม่แพ้ฝรั่ง แถมการบันทึกเข้าขั้น Audiophile เลยครับ
อยากให้พี่ๆน้องๆทุกท่านหามาลองฟังกันดู รับรองไม่ผิดหวังแน่ๆครับ
]

"เวลาเปลี่ยน ใจคนเปลี่ยน ช่างกระไร ใจหนอใจคน"
YOT
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 08:32:13 PM »

..............................................มีเพลงหนึ่งในอัลบั้มนี้ที่มีเสียงไม้กลองที่อาจารย์คมทำหล่นในระหว่างเปลี่ยนไม้ (ลองฟังซิครับว่าเพลงไหน)

ผมลองฟังทุกเพลงแล้วรู้สึกว่าถ้าเพลงใดที่อินโทรขึ้นมาแบบมีเครื่องดนตรีน้อยชิ้น ก็จะได้ยินแบ็คกราวด์เป็นเหมือนเสียงขยับตัวของนักดนตรีบ้าง เสียงก๊อกๆแก๊กๆที่ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรบ้าง
     แต่โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าอ้างอิงจากอีเมล์ของน้าชวพันธ์ข้างบนนี้ เสียงไม้กลองตกที่ว่า น่าจะอยู่ในช่วงต้นเพลงที่เจ็ด วินาทีที่สามครับ เพราะช่วงนั้นจะได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรกระทบกันชัดเจน
     จริงๆแล้ว เราๆ - ผู้เสพย์ดนตรีไม่มีทางรู้ได้หรอกครับว่าเป็นเสียงอะไร-ถ้าไม่มีข้อมูลเชิงลึกจากซาวด์เอ็นยิเนียร์,หรือผู้อยู่ในเหตุการณ์ หรือผู้ที่รับการบอกเล่าข้อมูลจากผู้รู้จริงมาบอกเล่าให้เราทราบอีกที จุมพิต  

*ไม่ได้ยินก็ไม่จำเป็นต้องซีเรียสครับ ที่ผมว่ามาอาจจะผิดก็ได้* ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 08:38:39 PM โดย YOT » บันทึกการเข้า

waritt
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:10:58 PM »

วันนี้ผมได้ไปงานเครื่องเสียงมาสิ่งแรกที่วางกำหนดการคือเดินหาซุ้มขายแผ่นเพลงครับและต้องขอขอบคุณพี่ๆและคุณต้นที่ได้แนะนำสิ่งดีๆให้กับเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม

ซื้อบัตรเข้างานก็จะได้แผ่นเพลงนี้มาด้วยในราคาบีตรเข้างาน100บาทถือว่าคุ้มค่ามากครับ ยังไงก็มาแนะนำให้สำหรับท่านที่จะไปงานอย่าได้พลาดนะครับแม้ค่าบัตรอย่างเดียวเพียงแค่30บาทแต่ถ้าเพิ่งเงินอีก70บาทก็จะได้แผ่นเพลงแนวแจ๊สมาด้วยครับ
waritt
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:13:19 PM »

แผ่นนี้ผมก็ไม่พลาดเช่นกันครับ
pleza
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 02:36:07 AM »

ขอบคุณที่แนะนำครับ คงต้องหามาลองฟังด้วยคน ยิงฟันยิ้ม
YOT
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:33:06 AM »

..............................................มีเพลงหนึ่งในอัลบั้มนี้ที่มีเสียงไม้กลองที่อาจารย์คมทำหล่นในระหว่างเปลี่ยนไม้ (ลองฟังซิครับว่าเพลงไหน)

ผมลองฟังทุกเพลงแล้วรู้สึกว่าถ้าเพลงใดที่อินโทรขึ้นมาแบบมีเครื่องดนตรีน้อยชิ้น ก็จะได้ยินแบ็คกราวด์เป็นเหมือนเสียงขยับตัวของนักดนตรีบ้าง เสียงก๊อกๆแก๊กๆที่ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรบ้าง
     แต่โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าอ้างอิงจากอีเมล์ของน้าชวพันธ์ข้างบนนี้ เสียงไม้กลองตกที่ว่า น่าจะอยู่ในช่วงต้นเพลงที่เจ็ด วินาทีที่สามครับ เพราะช่วงนั้นจะได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรกระทบกันชัดเจน
     จริงๆแล้ว เราๆ - ผู้เสพย์ดนตรีไม่มีทางรู้ได้หรอกครับว่าเป็นเสียงอะไร-ถ้าไม่มีข้อมูลเชิงลึกจากซาวด์เอ็นยิเนียร์,หรือผู้อยู่ในเหตุการณ์ หรือผู้ที่รับการบอกเล่าข้อมูลจากผู้รู้จริงมาบอกเล่าให้เราทราบอีกที จุมพิต  

*ไม่ได้ยินก็ไม่จำเป็นต้องซีเรียสครับ ที่ผมว่ามาอาจจะผิดก็ได้* ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เสียงที่ได้ยินในแทร็คที่เจ็ดที่ว่านี้ มันจะดัง"แต๊ก" เบาๆ แต่ค่อนข้างแจ่มชัดมากนะครับ

ฟังๆไป..ตรงช่วงไหนที่มีการบรรเลงด้วยเครื่องดนตรีน้อยชิ้น (ไม่เฉพาะแต่ช่วงอินโทร) ก็จะได้ยินเสียงก๊อกๆแก๊กๆ เบาๆ แว่วมาให้ได้ยินเกือบทุกเพลงเลยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 02:44:37 PM โดย YOT » บันทึกการเข้า

jack
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:35:40 PM »

ผมตั้งใจฟังตามที่พี่ยศเขียนไว้หลายรอบก็ยังไม่ได้ยินเสียงที่ว่านั้นเลยครับ

มีสมาชิกท่านใดได้ยินบ้างมั้ยครับ

klang
Moderator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:13:04 PM »

ผมได้ยินเสียง "ตึ๊ก" แหลมๆเล็กๆเบาๆ ฟังไม่ออกว่าเป็นเสียงอะไร  ยิ้ม

ได้ยินวินาทีที่ 2 ครับ (เสียงเริ่มช่วงปลายวินาทีที่ 1 ขึ้นวินาทีที่ 2)
ไม่รู้ใช่ที่พี่ยศบอกไว้หรือเปล่า

อีกทีช่วง วินาทีที่ 10-12 ได้ยิน 4ครั้ง

วินาทีที่ 15 ( "ตึ๊ก"ปุ๊บ เสียงเคาะคีย์ก็ตามมาแทบจะทันที)

ต้นวินาทีที่ 24, ปลายวินาที25 และสุดท้ายระหว่างวินาทีที่ 51-52 ครับ

เป็นเสียงเดียวกันทั้งหมด ต่างกันแค่หนักเบา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2010, 04:50:43 PM โดย klang » บันทึกการเข้า
pleza
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 07:23:45 PM »

ไปหาแผ่นนี้มาลองฟังมั่งดีกว่าครับ ยิ้มกว้างๆ
waritt
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:39:23 PM »

พอมีเวลาก็เลยลองเอามาเปิดฟังก็เพลินดีครับบันทึกได้ดีมากเมื่อเทียบกับราคาของมันครับ

รายละเอียดเยอะแยะไปหมดนอกจากฟังเพลินแล้วยังชวนให้น่าค้นหาอีก

เสียงที่ได้ยินในแทร็คที่เจ็ดที่ว่านี้ มันจะดัง"แต๊ก" เบาๆ แต่ค่อนข้างแจ่มชัดมากนะครับ

ฟังๆไป..ตรงช่วงไหนที่มีการบรรเลงด้วยเครื่องดนตรีน้อยชิ้น (ไม่เฉพาะแต่ช่วงอินโทร) ก็จะได้ยินเสียงก๊อกๆแก๊กๆ เบาๆ แว่วมาให้ได้ยินเกือบทุกเพลงเลยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

สอบถามหน่อยครับ ผมได้ยินเสียงแก็กๆเบาๆทางกึ่งกลางค่อนไปทางซ้ายอยู่หลายเพลงมันเป็นเสียงอะไรหรอครับ ผมเดาเอาว่าคล้ายเหมือนตีคอร์ทหรือดีดสายเบาๆไม่รู้ใช่ไหม?  แล้วเพลงที 7 วินาทีที่13  มันเป็นเสียงอะไรหรอครับฟังไม่ออกเลย  ไม่ทราบมีใครพอจะทราบไหม อยากรู้ครับ เศร้า
noomnaldo
Jr. Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:49:19 PM »

พอจะมีช่องทางสั่งซื้อทาง net หรือ โทรศัพท์ บ้างไหมครับ..จากคนบ้านไกล หนองคายครับ เศร้า

โทร         085   3225403(คุณ โอ) (เห็นแล้ว ไม่ทันได้สังเกตุ ตาถั่วเองครับ)
Tehn
Moderator
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 01:05:15 AM »

ได้แผ่นนี้มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง ส่วนใหญ่เปิดเป็น Background Music อารมณ์เหมือนไปฟังตามโรงแรมดีครับ ยังไม่รู้เลยว่าไม้กลองตกตอนไหน  ลังเล ลังเล
Dumri
Global Moderator
Hero Member

Red devil's army

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 05:58:00 PM »

ขุดกระทู้นี้ชึ้นมาแจ้งให้ทราบว่า อ.วินัย ศิลปินเจ้าของอัลบั้มนี้

ป่วยด้วยโรคมะเร็ง มีพรรคพวกศิลปินหลายท่านกำลังช่วยกันระดมหารายได้

เพื่อเป็นการช่วยเหลืออ.วินัย แต่ผมก็ไม่ทราบว่าเค้าหารายได้กันอย่างไรบ้าง

ผมเองก็ไม่รู้ว่าจะมีส่วนร่วมในการช่วยเหลืออย่างไรได้บ้าง ก็ได้แต่ฝากพรรค

พวกกันไปช่วยอุดหนุนอัลบั้ม TIME มาเก็บไว้อีกซักหน่อยครับ และอีกเรื่อง

ที่จะบอกกล่าวคือ ค่าย12Bar ผู้ผลิตอัลบั้มนี้ก็ได้ปิดตัวลงไปแล้วนะครับ

"เวลาเปลี่ยน ใจคนเปลี่ยน ช่างกระไร ใจหนอใจคน"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์